Home » ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਡਰੋਨ ਉਤਸਵ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ…
Home Page News India India News

ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਡਰੋਨ ਉਤਸਵ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ…

Spread the news

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ, 27 ਮਈ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਡਰੋਨ ਉਤਸਵ – ਇੰਡੀਆ ਡਰੋਨ ਮਹੋਤਸਵ 2022 (ਭਾਰਤ ਡਰੋਨ ਮਹੋਤਸਵ 2022) ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ। ਇਹ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਗਤੀ ਮੈਦਾਨ ‘ਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦਫ਼ਤਰ ਮੁਤਾਬਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਕਿਸਾਨ ਡਰੋਨ ਪਾਇਲਟਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਡਰੋਨ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਵੀ ਦੇਖਣਗੇ। 27 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਮੇਲਾ ਦੋ ਦਿਨ ਚੱਲੇਗਾ। ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਡਰੋਨ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ, ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਡਰੋਨ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਦੇ ਗਵਾਹ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਡਰੋਨ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਸਟਾਰਟਅੱਪਸ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ। ਸਰਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ, ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਡਿਪਲੋਮੈਟਾਂ, ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ, ਕੇਂਦਰੀ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਪੁਲਿਸ ਬਲਾਂ, ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕੰਪਨੀਆਂ ਅਤੇ ਡਰੋਨ ਸਟਾਰਟਅੱਪਸ ਦੇ 1,600 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ। ਬਿਆਨ ਮੁਤਾਬਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ 70 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਕ ਡਰੋਨ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਉਪਯੋਗਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣਗੇ। ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤਿਉਹਾਰ ਵਿੱਚ ਡਰੋਨ ਪਾਇਲਟ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ, ਉਤਪਾਦ ਲਾਂਚ, ਪੈਨਲ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰੇ, ਸੰਚਾਲਨ ਡਿਸਪਲੇਅ ਅਤੇ ਮੇਡ ਇਨ ਇੰਡੀਆ ਡਰੋਨ ਟੈਕਸੀ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਤੀ ਦੀ ਡਿਜੀਟਲ ਵੰਡ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ।

Daily Radio

Daily Radio

Listen Daily Radio
Close