Home » ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਨੰਬਰ ਵੰਨ ਟੈਨਿਸ ਸਟਾਰ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਡਿਪੋਰਟ: 3 ਸਾਲ ਐਂਟਰੀ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ !
Health Home Page News Sports Sports World Sports

ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਨੰਬਰ ਵੰਨ ਟੈਨਿਸ ਸਟਾਰ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਡਿਪੋਰਟ: 3 ਸਾਲ ਐਂਟਰੀ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ !

Spread the news

ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਨੰਬਰ ਵੰਨ ਟੈਨਿਸ ਸਟਾਰ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰਨ ਦੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਐਲੇਕਸ ਹਾਕ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਉਲਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਉਸਦੇ ਦੇਸ਼ ਸਰਬੀਆ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
20 ਵਾਰ ਦੇ ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ਚੈਂਪੀਅਨ ਦੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਟੀਮ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਐਲੇਕਸ ਹਾਕ ਦੇ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰਨ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਉਲਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ 16 ਜਨਵਰੀ ਐਤਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਬਾਰਡਰ ਫੋਰਸ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ ਮੈਲਬੌਰਨ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਵਾਪਸ ਉਸੇ ਹੀ ਦੁਬਈ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਅਮੀਰਾਤ ਦੀ ਫਲਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਵਾਪਸ ਸਰਬੀਆ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਫਲਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਉਹ 5 ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆਇਆ ਸੀ।

ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਨੰਬਰ ਵੰਨ ਟੈਨਿਸ ਖਿਡਾਰੀ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਦੇ ਲਈ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ 11 ਦਿਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਹੇ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ 11 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਦੋ ਵਾਰ ਵੀਜ਼ਾ ਕੈਂਸਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਵਲੋਂ ਵੀਜ਼ਾ ਕੈਂਸਲ ਕੀਤਾ ਜਾਣ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚੁਨੌਤੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਿਸਦਾ ਫੈਸਲਾ ਉਸਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਜਦਕਿ ਦੂਜਾ ਉਸਦੇ ਵਿਰੋਧ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਇਆ। ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਦੂਜੀ ਅਪੀਲ ਕੋਰਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਾਰ ਗਏ। ਕੇਸ ਹਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਉਸ ਨੂੰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫੈਡਰਲ ਕੋਰਟ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ 3 ਸਾਲ ਲਈ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਫੈਡਰਲ ਕੋਰਟ ਦੇ ਚੀਫ਼ ਜਸਟਿਸ ਆਲਸੋਪ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਉਂਦਿਆ ਕਿਹਾ ਕਿ, ‘ਵੀਜ਼ਾ ਬਹਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਕ ਦੀ ਅਪੀਲ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।


ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜੋਕੋਵਿਕ ਨੂੰ ਜਨਤਕ ਖਤਰਾ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਓਪਨ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ‘ਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋ ਗਏ ਸਨ, ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਸਰਬੀਆ ‘ਚ ਕਈ ਈਵੈਂਟਸ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੇ ਖੁਦ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਉਹ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਇੱਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਲਈ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਗਲਤੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹੀ ਉਸਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।
20 ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ਜਿੱਤ ਚੁੱਕੇ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੇ ਗੈਰ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹਮਵਤਨ ਮਿਓਮੀਰ ਕੇਕਮਾਨੋਵਿਕ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਸੀ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਮੈਚ 17 ਜਨਵਰੀ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਖੇਡਿਆ ਜਾਣਾ ਸੀ। ਇਸ ਵਾਰ ਜੋਕੋਵਿਕ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਖਿਤਾਬ ਦਾ ਬਚਾਅ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਰਟ ‘ਤੇ ਉਤਰਨ ਵਾਲੇ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਗਲੇ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਹੋਰ ਉਹ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਗ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕੇਗਾ। ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੇ 2021 ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਡੈਨੀਲ ਮੇਦਵੇਦੇਵ ਨੂੰ 7-5, 6-2, 6-2 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਸੀ।

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਐਲੇਕਸ ਹਾਕ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦਿਆਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਜੋਕੋਵਿਕ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਸਰਕਾਰ ਵਿਰੁੱਧ ਕੇਸ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਪ੍ਰੈਕਟਿਸ ਵੀ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਪਰ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਮੰਨ ਲਈ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋਕੋਵਿਵ ਹੁਣ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ 2022 ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਸਕੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੋਕੋਵਿਚ ‘ਤੇ 3 ਸਾਲ ਲਈ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਵਰਨਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਉਸਨੇ ਬਿਨਾਂ ਵੈਕਸੀਨ ਦੇ ਸਪੇਨ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਜਿੱਥੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਾਂਗ, ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਲਈ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੇ ਜਾਂ ਤਾਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆਈ ਬਾਰਡਰ ਫੋਰਸ ਨਾਲ ਝੂਠ ਬੋਲਿਆ ਜਾਂ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਕੇ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 14 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਗਲਤੀ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਆਪਣੇ ਮੈਨੇਜਰ ‘ਤੇ ਲਗਾਇਆ। ਫਿਰ ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਬੇਲਗ੍ਰੇਡ ਵਿਖੇ ਟੈਨਿਸ ਫੰਕਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਮਿਲਿਆ ਸੀ ਜਦਕਿ ਉਸਨੂੰ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਸੰਭਾਵੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ ਸੀ ਅਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵੀ ਦਿੱਤੀ।

ਵਰਨਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ ਦੋ ਸੁਤੰਤਰ ਪੈਨਲਾਂ ਦੁਆਰਾ ਡਾਕਟਰੀ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸਦੇ ਨਾਮ ਜਾਂ ਵੇਰਵਿਆਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਉਸਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਦਾ ਅੰਨ੍ਹਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀਤਾ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਮੈਲਬੌਰਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਬਾਰਡਰ ਫੋਰਸ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਇਸ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਦੋ ਵਾਰ ਟੀਕਾਕਰਨ ਹੋਣ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸ਼ੈਡੋ ਹੋਮ ਅਫੇਅਰਜ਼ ਮੰਤਰੀ ਕ੍ਰਿਸਟੀਨਾ ਕੇਨੇਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ, “ਮੌਰਿਸਨ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ ਹੀ ਇਹ ਵੀਜ਼ਾ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ। ਇਹ ਮੌਰਿਸਨ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਅਣਜਾਣ ਗਲਤੀਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਡੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ‘ਤੇ ਗੜਬੜ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਸਾਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਰਮਿੰਦਾ ਹੋਣਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਰੀ ਗੜਬੜ ਦੇ ਲਈ ਮਿਸਟਰ ਮੌਰਿਸਨ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ।”

ਜੋਕੋਵਿਚ ਨਾਲ ਵਾਪਰੇ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ਦਾ ਵੇਰਵਾ:

• ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ 18 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਟੈਂਪਰੇਰੀ ਐਕਟਿਵਟੀ (ਸਬਕਲਾਸ 408) ਵੀਜ਼ਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਅਸਥਾਈ ਗਤੀਵਿਧੀ ਵੀਜ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਬਕਲਾਸ 408 ਖੇਡਾਂ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਕਵਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।
• 5 ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦੁਬਈ ਤੋਂ ਫਲਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਮੈਲਬੌਰਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ।
• 6 ਜਨਵਰੀ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬਾਰਡਰ ਫੋਰਸ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰਕੇ ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਮੈਲਬੌਰਨ ਦੇ ਕਾਰਲਟਨ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਵਲੋਂ ਇਸਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਕੋਰਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ।
• 10 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪਾਇਆ ਕਿ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਗੈਰ-ਵਾਜਬ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜੋ ਕਿ ਖਿਡਾਰੀ ਨੂੰ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਮੇਂ ਦੀ ਘਾਟ ਨੂੰ ਉਜਾਗਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਬੰਦੀ ਤੋਂ ਰਿਹਾਅ ਕਰਨ ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਆਪਣੀ ਰਿਹਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੈਨਿਸ ਸਟਾਰ ਨੇ ਜਨਤਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਦਾ ਆਪਣਾ ਇਰਾਦਾ ਦੱਸਿਆ।
• 14 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਅਲੈਕਸ ਹਾਕ ਨੇ “ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਵਿਵਸਥਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ” ਜੋਕੋਵਿਚ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ। ਉਸੇ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਫੈਡਰਲ ਸਰਕਟ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਵੀਜ਼ਾ ਰੱਦ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ।
• 15 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਫੈਡਰਲ ਕੋਰਟ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਹ ਪੂਰੀ ਬੈਂਚ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ‘ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰੇਗੀ। ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਹੈ।
• 16 ਜਨਵਰੀ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਫੈਡਰਲ ਕੋਰਟ ਦੇ ਪੂਰੇ ਬੈਂਚ ਨੇ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਨੂੰ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸੇ ਰਾਤ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।

Daily Radio

Daily Radio

Listen Daily Radio
Close