Home » ਕਾਜੋਲ ਨੂੰ ਆਸਕਰ ਵਲੋਂ 2022 ਦੀ ਕਲਾਸ ਲਈ ਮਿਲਿਆ ਸੱਦਾ…
Celebrities Entertainment Entertainment Home Page News India India Entertainment

ਕਾਜੋਲ ਨੂੰ ਆਸਕਰ ਵਲੋਂ 2022 ਦੀ ਕਲਾਸ ਲਈ ਮਿਲਿਆ ਸੱਦਾ…

Spread the news

ਅਕੈਡਮੀ ਆਫ ਮੋਸ਼ਨ ਪਿਕਚਰ ਆਰਟਸ ਐਂਡ ਸਾਇੰਸਜ਼ (ਆਸਕਰ) ਨੇ 2022 ਦੀ ਕਲਾਸ ਲਈ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਕਾਜੋਲ ਅਤੇ ਲੇਖਿਕਾ ਰੀਮਾ ਕਾਗਤੀ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਾਜੋਲ ਪਹਿਲੀ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ 2022 ਦੀ ਕਲਾਸ ਲਈ ਆਸਕਰ ਦੁਆਰਾ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਤੋਂ ਮਿਊਜ਼ਿਕ ਕੰਪੋਜ਼ਰ ਏ ਆਰ ਰਹਿਮਾਨ, ਆਮਿਰ ਖਾਨ ਅਤੇ ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਆਸਕਰ ਦੀ ਮਹਿਮਾਨ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਮੈਂਬਰ ਨੂੰ ਪੁਰਸਕਾਰਾਂ ਲਈ ਵੋਟ ਪਾਉਣ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਆਸਕਰ ਵਿੱਚ 2022 ਦੀ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ 71 ਨਾਮਜ਼ਦ ਅਤੇ 15 ਵਿਜੇਤਾ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 44% ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦੇ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 37% ਘੱਟ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਵਾਲੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹਨ। ਇਸ ਸਾਲ 397 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਾਜੋਲ ਸਮੇਤ ਸਾਰੇ ਭਾਰਤੀ ਕਲਾਕਾਰ ਆਸਕਰ ਦੇ ਇਸ ਸੱਦੇ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲੈਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਵੋਟ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ।

ਕਾਜੋਲ ਅਤੇ ਰੀਮਾ ਕਾਗਤੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਪੰਜ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਪੱਤਰ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਾਊਥ ਸਟਾਰ ਸੂਰੀਆ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਫਿਲਮਾਂ ਸੂਰਰਾਏ ਪੋਤਰੂ ਅਤੇ ਜੈ ਭੀਮ ਤੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਾਨਤਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਸੁਸ਼ਮਿਤਾ ਘੋਸ਼ ਅਤੇ ਰਿੰਟੂ ਥਾਮਸ, ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ੀ ਰਾਈਟਿੰਗ ਵਿਦ ਫਾਇਰ ਨੂੰ 94ਵੇਂ ਆਸਕਰ ਵਿੱਚ ਸਰਵੋਤਮ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਦੀ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਪੈਨ ਨਲਿਨ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਆਇਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਦਿਤਿਆ ਸੂਦ ਅਤੇ ਪੀਆਰ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਪ੍ਰੋਫੈਸ਼ਨਲ ਸੋਹਿਨੀ ਸੇਨਗੁਪਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਸੱਦਾ ਪੱਤਰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

Daily Radio

Daily Radio

Listen Daily Radio
Close