Home » ਸਾਨੀਆ ਮਿਰਜ਼ਾ ਵੱਲੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਦਾ ਐਲਾਨ, ਇਹ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਹੋਵੇਗਾ…
India Sports World Sports

ਸਾਨੀਆ ਮਿਰਜ਼ਾ ਵੱਲੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਦਾ ਐਲਾਨ, ਇਹ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਹੋਵੇਗਾ…

Spread the news

ਭਾਰਤੀ ਟੈਨਿਸ ਸੁਪਰਸਟਾਰ ਸਾਨੀਆ ਮਿਰਜ਼ਾ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ 2022 ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਡਬਲਜ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਹਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਸੰਨਿਆਸ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਸਾਨੀਆ ਮਿਰਜ਼ਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਸੀਜ਼ਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਮੈਂ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਤੋਂ ਖੇਡ ਰਹੀ ਹਾਂ। ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਮੈਂ ਪੂਰੇ ਸੀਜ਼ਨ ਲਈ ਖੇਡ ਸਕਾਂਗੀ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਪਰ ਮੈਂ ਪੂਰੇ ਸੀਜ਼ਨ ਤੱਕ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ।” ਸਾਨੀਆ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਸਫਲ ਮਹਿਲਾ ਟੈਨਿਸ ਖਿਡਾਰਨ ਹੈ। ਉਹ ਮਹਿਲਾ ਡਬਲਜ਼ ‘ਚ ਨੰਬਰ ਇਕ ਰੈਂਕਿੰਗ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਛੇ ਗਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ਖ਼ਿਤਾਬ ਜਿੱਤੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਤਿੰਨ ਖਿਤਾਬ ਮਹਿਲਾ ਡਬਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਮਿਕਸਡ ਡਬਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤੇ। 2009 ਵਿੱਚ ਮਿਕਸਡ ਡਬਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਆਸਟਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ, 2012 ਵਿੱਚ ਫਰੈਂਚ ਓਪਨ ਅਤੇ 2014 ਵਿੱਚ ਯੂਐਸ ਓਪਨ ਉਸ ਦੇ ਨਾਂ ਸੀ। ਮਹਿਲਾ ਡਬਲਜ਼ ਵਿੱਚ 2015 ਵਿੱਚ ਵਿੰਬਲਡਨ ਅਤੇ ਯੂਐਸ ਓਪਨ, 2016 ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ।

2013 ਵਿੱਚ ਸਾਨੀਆ ਨੇ ਸਿੰਗਲਜ਼ ਖੇਡਣਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਉਹ ਡਬਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਹੀ ਖੇਡ ਰਹੀ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਾਨੀਆ ਨੇ ਸਿੰਗਲਜ਼ ‘ਚ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਹ ਕਈ ਵੱਡੇ ਟੈਨਿਸ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ 27ਵੇਂ ਰੈਂਕ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਸੀ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਵੇਤਲਾਨਾ ਕੁਜ਼ਨੇਤਸੋਵਾ, ਵੇਰਾ ਜ਼ਵੋਨਾਰੇਵਾ, ਮੈਰੀਅਨ ਬਾਰਟੋਲੀ, ਸਾਬਕਾ ਵਿਸ਼ਵ ਨੰਬਰ 1 ਮਾਰਟੀਨਾ ਹਿੰਗਿਸ, ਦਿਨਾਰਾ ਸਫੀਨਾ ਅਤੇ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਅਜ਼ਾਰੇਂਕਾ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਜਿੱਤਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ, ਪਰ ਗੁੱਟ ਦੀ ਵੱਡੀ ਸੱਟ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਇਕੱਲਾ ਕਰੀਅਰ ਛੱਡਣਾ ਪਿਆ ਸੀ। ਮਿਰਜ਼ਾ ਡਬਲਯੂਟੀਏ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਸਿਰਫ਼ ਦੋ ਮਹਿਲਾ ਟੈਨਿਸ ਖਿਡਾਰਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿੰਗਲ ਰੈਂਕਿੰਗ ਦੇ ਸਿਖਰਲੇ 100 ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਹੈ।

Daily Radio

Daily Radio

Listen Daily Radio
Close